Ubinadamu

Umoja

Kwa

Demokrasia Ya

Ulimwengu

Kuhusu

Kweli kwa jina lake, UBINADAMU UMOJA KWA DEMOKRASIA YA ULIMWENGU, ujumbe wetu unabaki kila mwaka: lazima tufanikishe kile tunapendekeza: Kuishi katika SAYARI ISIYOKUWA YA KIJESHI.Sote tufanye kazi pamoja kupata, kuunda mbadala kwa mamilioni ya wafanyikazi katika tasnia za jeshi. Pia wanataka kuishi katika ulimwengu wa amani, lakini kwa sasa fanya mapato kwa kutoa toys za kuua, kutoka risasi dakika hadi meli kubwa za kivita, tunatoa wito kwa ubinadamu wote kufanya kazi pamoja kwa ulimwengu usio na vita kupitia mabadiliko ya uchumi wa vita kuwa uchumi wa amani, kupita kukomesha kabisa kwa vikosi vya jeshi Ulimwengu Ubinadamu Umoja kwa uboreshaji wa ulimwengu ni shirika mwana chama wa ofisi ya kimataifa ya amani na mtandao kwa amani.

AFRIKA! AFRIKA! AFRIKA!!!

Kuzaliwa kwa HUFUD Afrika.

Wapenzi wa amani na wanaotafuta amani ulimwengu kote , haswa wale waliozaliwa au wanaoishi Afrika na wale wa asili ya Kiafrika waliozaliwa na wanaoishi nje ya Afrika, ni kwa furaha kubwa na shangwe kwamba natangaza uzinduzi wa HUFUD Afrika, na ofisi kuu nchini Uganda.

Mkurugenzi anayesimamia atakuwa Moses Tokwiny, mhitimu wa Saikolojia ya jamii kutoka chuo kikuu cha Makerere. Moses alizaliwa kwa wazazi wa Acholi wilayani Kitgum, kaskazini mwa Uganda, ambapo alishuhudia kwanza malamishi yaliyopongezwa na watu wasio na hatia kwa niaba ya mabwana wa vita wanaowadhibiti; kwa upande wao, wakuu wa vita wenyewe wanaodhibitiwa na wawakilishi wa kigeni wa watengenezaji wa jeshi wanaotumia Ukabila, Dini, Uzalendo, au Utaifa kukoza uuzaji wa silaha.

Hii inasababisha duru isiyokoma ya dhuluma tunayosikia kwenye habari za kila siku na pia inaibua huzuni ya watu wote wa Kiafrika, karibu watu bilioni moja na nusu wa ajabu.

Mamilioni ya watu hufa kila mwaka barani Afrika kutokana na misaada na ugonjwa wa malaria, na pia kutoka kwa hali nyingi za matibabu zinazoweza kupona, kwa sababu ya uhaba mkubwa wa hospitali, vituo vya matibabu, madaktari, wauguzi , vifaa vya matibabu, dawa, lakini hakuna uhaba wa bunduki, risasi, mabomu ya ardhini, mabomu makombora, mizinga na katika miaka michache iliyopita droni za kuua.

Milioni ya waafrika wanaishi barabarani. Kujua kusoma na kuwandika ni wazi- karibu 50% katika nchi nyingi, na Togo inafikia zaidi ya 60% kusoma na kuandika.

Walakini, hakuna ukosefu wa elimu kwa wale wanaojiunga na jeshi, ambalo kwa hali nyingi, ni fursa pekee ya kazi, hata kwa watoto, ikiwa wanataka kula mwishoni mwa siku.

Mamilioni hufa kila mwaka kutokana na utapiamlo, lakini maduka ya chakula kote ulaya yamejaa bidhaa za Kiafrika. Hii, kwangu, ni kama kuwatendea waafrika kana kwamba bado ni watumwa wa wazungu, wanafanya kazi mchana na usiku kukuza matunda na mboga nzuri kwa mabwana wa Uropa kufurahiya. Mimi hupata hali hii, sio ya haki tu, balipia ya tabia mbaya. Hakuna kitawahi kubadilika ikiwa dunia haitaacha, milele, kubuni, kukuza, kutengeneza na kuuza bidhaa za jeshi. Silaha sio kizuizi. Kama wangekuwapo kungekuwa hakuna vita moja ya kidunia. Silaha milipuko hufanywa kwa mauaji na kwa kufa tu.

Natumai nyingi nyote mtanisaidia, mtasaidia HUFUD na kumsaidia Moses, shahidi wa kwanza wa kile ninachokuambia ni ukweli- kuifanya Afrika iwe bara la kwanza kwenye sayari yetu nzuri isiyo na vikosi vya walinzi, wa dikteta (au waliochaguliwa kidemokrasia serikali) ambao hufanya kazi kwa faida ya watengenezaji wa kijeshi na wafanya biashara. Waafrika wote wanapaswa kusema kwa Ulaya na Amerika “Walipe mafuta yetu, dhahabu na madini mengine ya thamani, sio na bunduki na mabomu”. Afrika basi itakuwa ikiongoza Ulimwengu wote kwamfano.

Kuwasiliana na Moses Tokwiny huko HUFUD Afrika, tafadhali andikia kwa
hufud.africa@gmail.com.

KWA AMANI.

Alberto Portugheis
Rais HUFUD.

Blogi

Silaha kwa Saudi Arabia

Ni ngumu kwangu kuelewa ni kwa nini na kwanini watu wanafikiria kwamba ikiwa Merika ya Amerika na Uingereza wataacha kuuza silaha kwa Saudi Arabia, Yemen haitawahi kupigana tena na Saudis. Wote wanaonekana kupuuza kuwa kuna nchi zingine ishirini ambazo zinatoa vifaa vya kuchezea sawa au sawa, ambao watafurahi zaidi kuwa na nafasi ya kuongeza mauzo ya kuuza nje ya anuwai yao ya bidhaa ya Kifo.

Njia pekee, ya kipekee ya kumaliza mashambulio kwa Yemen ni kwa kuacha kushambulia katika sehemu zote za ulimwengu. Hii inamaanisha ni lazima ‘tuue’ kijeshi, Vikosi vya Wanajeshi, tasnia ya jeshi na biashara .

Alberto Portugheis
Rais HUFUD

AKIELEZEA UMOJA WA MATAIFA (UN)

Wanachama wa huduma ya habari ya TRANSCEND, kusambaza, 18 Jan 2021
Alberto Portugheis – Huduma ya Vyombo vya Habari ya TRANSCEND London

UNO (Shirika la Umoja wa Mataifa) na DWF (Democratic World Federalists)

Barua iliyoandikwa na raia wa Kashmir niliyoisoma hivi karibuni, ilielekezwa kwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, ikimsihi kuhakikisha kumaliza mzozo wa Kashmir, inanisukuma kuandika kipande hiki. Mwandishi alisema mwisho wa mzozo ulikuwa muhimu “ikiwa vita ingeepukwa, sio tu kati ya India na Pakistan, lakini vita ambayo ingeenea kwa nchi anuwai”.

Daima ninahuzunika na kuwa na wasiwasi ninapoona jinsi, baada ya miaka 75, watu wengi, pamoja na wale walio katika Mashirika ya Amani na Haki za Binadamu, wanaamini bado, baada ya miaka 75, dhamira ya UN ni kuunda amani.

Ikiwa ndivyo ilivyokuwa, Katibu Mkuu wa kwanza kabisa wa UN angeamuru Kukomeshwa kwa Vita kwa Ulimwenguni, kutokujengwa tena kwa ndege za vita na meli za vita, hakuna mabomu tena, maroketi, torpedoes, tena Jeshi la Wanajeshi.

Jambo la kwanza tunalopaswa kujiuliza ni ‘kwanini hakuna Katibu Mkuu aliyewahi kudai kukomeshwa kwa Jeshi?’ Jibu ni rahisi na liko katika maana ya jina lake la mteule. Yeye sio Rais wa Umoja wa Mataifa, na mamlaka ya kufanya maamuzi ya ulimwengu na kuweka maagizo yake ulimwenguni. Yeye ndiye ‘Katibu’; kwa hivyo, lazima afuate, kutii maagizo yaliyotolewa na wakubwa wake: nchi zinazomshirikisha na kulipa mshahara wake.

Nitaelezea ninachomaanisha na mfano uliopo, Kashmir. Ni eneo linalogombaniwa kwa sababu hii ndio uamuzi wa Umoja wa Mataifa, sawa na mzozo waliouanzisha huko Mashariki ya Kati na uundwaji wa Israeli. Vita vya Vietnam, mgawanyiko wa Korea, Cambodia, Biafra na mauaji ya kimbari ya Rwanda au vita vya wenyewe kwa wenyewe kila mahali, zote zilijadiliwa kwanza na kukubaliwa katika Umoja wa Mataifa.

Ili kuwezesha kazi ya Katibu Mkuu, wakubwa wake wakuu waliunda Tangi ya Vita inayoitwa Baraza la Usalama. Mataifa haya matano – USA, Uingereza, Ufaransa, Urusi na Uchina – walikubaliana jinsi ya kugawanya ulimwengu katika vizuizi kuu viwili na jinsi ya kugawanya. Ili kuhakikisha ugawaji unafanya kazi, wanaalika nchi wanachama za kushirikiana kujiunga na timu kuu. Kulingana na jinsi nchi ya wageni ilivyo ‘kushirikiana’, mwaliko ni wa mwaka mmoja au miwili.

Ningeweza kupanua zaidi, lakini nadhani nilisema vya kutosha kwa wale wanaotamani kuelewa ni kwanini Amani na Usalama havija kamwe. Umoja wa Mataifa hujaribu kadri wawezavyo kuongeza idadi ya maeneo yenye mabishano duniani. Kinyume na kile watu wengi wanafikiria, UN wanafanya kila kitu kwa uwezo wao kutupa Vita vya Kidunia vya tatu. Hii ndio sababu Baraza la Usalama la UN limechagua kama wanachama wa kudumu nguvu 5 za nyuklia nilizozitaja hapo juu.

Lazima tukumbuke Kituo cha kwanza muhimu cha Utafiti wa Nyuklia kilijengwa na Umoja wa Mataifa. Walichagua Geneva, Uswizi, eneo la Makao Makuu ya Umoja wa Ulaya, kufuatilia maendeleo ya nyuklia. Kituo chenyewe hakijazalisha silaha za nyuklia lakini hutoa maarifa yake kwa nchi zote ambazo zinataka kujiandaa kwa vita vya nyuklia.

Kumbuka, UN imedhamiria kudumu kwa muda mrefu kama sayari itaendelea. Hii inaweza kupatikana tu kwa mizozo ya kibinadamu, kidini, kitaifa na kijeshi, ambayo ni: vita.

Hii inanileta kwa Wanahabari wa chama cha Movement Democratic World Federal walioko Amerika, ambao kulingana na maneno ‘Umoja wa Mataifa’, wanapendekeza Dunia moja au Serikali ya Universal, ikidai mfumo wa shirikisho wa serikali ya ulimwengu utamaliza vita vyote, uhalifu wa kivita dhidi ya ubinadamu na yote yatakuwa vizuri, kuishi katika ‘mazingira ya kuishi yenye afya’.

Kinadharia inasikika kama wazo bora, lakini, inaonekana kama DWF haijasimama kufikiria juu ya kukomesha Vita kabisa, au kujiuliza “katika ulimwengu wa amani kwa nini tunahitaji silaha, milipuko, makombora na magari ya jeshi?”

Tunapaswa tu kuzingatia kwa muda idadi kubwa ya vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo tumekuwa navyo katika historia yetu ya vurugu na idadi ya mizozo ya wenyewe kwa wenyewe inayoendelea leo.

Vita hazifanyiki kwa sababu ya nchi za adui. Nchi za maadui zimeundwa ili tuweze kuwa na vita. Jamii ndani ya nchi zimegawanyika kwa kuunda vita vya wenyewe kwa wenyewe.

Hatuwezi kunyamazisha orchestra milele kwa kuwaambia wasicheze. Tunaweza kusimamisha muziki kwa muda, lakini baadaye, muziki utacheza tena. Ikiwa tunataka muziki usimame na usijirudie tena, lazima tuondoe na kuharibu vyombo, tuache utengenezaji na kufundisha watu jinsi ya kuzicheza.

Akili ya kawaida.

Kiambatisho: Pia jiulizeni jinsi, baada ya miaka 75 ya Umoja wa Mataifa,

1 – Shirika lao la elimu UNESCO, limetoa watu wengi wasio na kusoma na viwango vya elimu, ulimwenguni pote vimeshuka
2 – kwa nini Tume Kuu ya Haki za Binadamu inasimamia kwa furaha Haki za Binadamu inanyanyasa ulimwengu, na inatoa tuzo kwa watumizi wa Haki za Binadamu
3 – imekuwaje katika miaka 75, Tume Kuu ya Umoja wa Mataifa ya Wakimbizi, au Wakala wa Wakimbizi, kuipatia jina lake la kibiashara, imetoa wakimbizi milioni 60?
4 – Kwa nini miongo mingi ya Shirika la Chakula la Umoja wa Mataifa, FAO, hawajafanya njaa kutoweka, lakini badala yake, watu zaidi wanakufa kutokana na njaa leo?

Wala sitatoa maoni juu ya Shirika la Afya Ulimwenguni (WHO) au Mahakama ya Kimataifa ya Haki, kwa sababu damu yangu itaanza kuchemka!

Matukio

OSI Mkutano Wa Geneva 2020

HUFUD imefurahi sana kutangaza Rais wetu Alberto Portugheis na Makamu wa Rais Angelo Cardona wamealikwa kuongea kwenye jumuiya ya Umoja wa Mataifa huko Geneva, Uswizi mnano tarehe 10 Desemba mwaka huu wakati wa mkutano wa sayansi ya OSI Geneva 2020 (objectif sayansi ya kimataifa).

Wale ambao wako nchini Uswizi au unaweza kusafiri kwenda Geneva kwa hafla hiyo, tafadhali wasiliana na si.

Programu:

Jinsi zaidi ya miaka hamsini ya migogoro ya silaha inaweza kumaliza.
– Uwashilishaji wa Bw. Angelo Cardona, Mtandao wa vijana wa Amani Kimataifa, Colombia
Makubaliano ya Amani ya Kumaliza mzozo wa miaka 50 wa jeshi kati ya wanajeshi wa Colombia na kundi la walanguzi, jeshi la Mapinduzi la Colombia, (jeshi la Wanainchi au FARC) lilikubaliwa huko Havana, Cuba, mnano 2016 wakati mkataba huu unawakilisha matumaini ya watu wa Colombia, na mikataba yote ya amani katika maeneo ya migogoro kote ulimwenguni. Bado kuna maswali mengine ambayo yatajibiwa kujibu:
1 – Je! Makubaliano haya yanamaanisha nini kwa watu wa Colombia na kwa Ulimwengu?
2 – Utekelezwaji wake umefanikiwa vipi?
3 – ni masomo gani tunaweza kujifunza kutoka kwake?

Mkataba wa Amani wa Colombia labda ndio makubaliano kamili ya amani ambayo yamewahi kusainiwa katika historia ya mikataba ya amani walakini, utekelezaji wake umekuwa ngumu sana. Sasa ni miaka minne tangu kuanza kutumika na zaidi ya viongozi 700 wa kijamii; Wanaofanya kazi katika utekelezaji wa Mkataba wa Amani, wameuawa kimfumo. Je! Hi ndio adhabu yetu kwa kuishi katika uchumi wa kijeshi?

Imefanywa na mwanaharakati wa Colombia na mwanaharakati wa silaha wa Colombia Angelo Cardona, uwasilishaji huo utalenga kujibu maswali haya yakisisitiza jinsi silaha zinavyoweza kutusaidia kuishi katika ulimwengu bora. Ulimwengu wa amani na maendeleo endelevu. Wakati serikali zinatumia mamilioni ya dola katika vifaa vya jeshi, mamilioni ya watu wanaishi katika hali ya umaskini, wanakufa kutokana na njaa na magonjwa yanayoweza kupona. Mkataba wa Amani wa Colombia unapita wakati wa mabadiliko na kuna masomo mengi tunaweza kujifunza kutoka kwake. Kipindi hiki kitazingatia mafunzo tulijojifunza hivi sasa kutoka kwa utekelezaji wa Mkataba huu wa Amani wenye kutamani, na jinsi tunaweza kuzitumia kubadili paradigm ya vita na migogoro katika jamii zetu za kisasa.

Silaha ya Ulimwengu, kama gari pekee linaloweza kudhibitisha Amani ya kudumu kwa wanadamu.
– Ubinadamu Umoja Kwa Demokrasia Ya Ulimwengu (HUFUD), Uingereza
HUFUD (Humanity United For Universal Demilitarization) ilianzishwa kusaidia sisi sote kuishi kwa amani na ustawi, katika ulimwengu usio na vita, vitisho vya raia, ugaidi, ukosefu wa ajira, ukosefu wa makazi, ukosefu wa kusoma, njaa na uchafuzi wa mazingira. HUFUD inaamini sote tunapaswa kusaidia serikali zetu kuunda Amani na kuokoa sayari yetu nzuri, kitu kisichowezekana kufanikiwa katika ulimwengu unaotawaliza na Uchumi wa kijeshi. Ikiwa tunakubali utafiti wa kijeshi wa kisayansi, uzalishaji wa kijeshi, biashara ya kijeshi, mafunzo ya jeshi, uwepo wa vikosi vya wanajeshi, hutawezi kupiga marufuku vita. Vile vile hatuwezi kuuliza serikali zetu kukuza utengenezaji na uuzaji wa vyombo vya muziki, turuhusu kujifunza jinsi ya kuzicheza, kuruhusu wanamuziki kuunda orchestra na kwaya, kuruhusu kurekodi na biashara ya CD, kujenga kumbi za tamasha, kisha kuuliza serikali zile zile kupiga marufuku muziki. Ujeshi kwa Amani ni mantiki na mzuri kama unapendekeza chokoleti nyingi, sukari na jibina kama sehemu ya lishe ndogo. Tunaaamini Demilitarization ya Ulimwengu linawezekana. Tutakuwa tunawashikilisha ombi letu na kujadili shuguli za ziada na wote waliopo.
Martha Argerich

Martha Argerich

Mhe. Rais

Alberto Portugheis

Alberto Portugheis

Mwanzilishi na Rais

Angelo Cardona

Angelo Cardona

Makamu wa Rais

Moses Tokwiny

Moses Tokwiny

HUFUD Afrika